रेमडेसिविर इंजेक्शन बनवणाऱ्या कंपनीच्या कपाटात 142 कोटी रुपये सापडले …

Share now

Advertisement

हैदराबाद. ःः , तेलंगणातील एका फार्मास्युटिकल ग्रुपवर छापे मारताना, आयकर विभागाचे अधिकारी कार्यालयातील कपाटात 142 कोटी रुपयांची रोकड पडलेली पाहून चकित झाले. ही कंपनी बहुतांश उत्पादने परदेशात निर्यात करते म्हणजे अमेरिका, युरोप, दुबई आणि इतर आफ्रिकन देश. आयकराने 6 राज्यांमध्ये सुमारे 50 ठिकाणी शोध मोहीम राबवली होती.

Advertisement


शोध दरम्यान, खात्यांची पुस्तके आणि रोख रकमेचा दुसरा संच सापडलेल्या ठिकाणांची ओळख पटली. डिजिटल साधने, पेन ड्राइव्ह, कागदपत्रे इत्यादी स्वरूपात अनेक पुरावे सापडले आहेत, ज्यांना जप्त करण्यात आले आहे. या छाप्यांदरम्यान बनावट आणि अस्तित्वात नसलेल्या कंपन्यांकडून केलेल्या खरेदीतील

Advertisement

अनियमितताही उघडकीस आली. याव्यतिरिक्त, जमीन खरेदीसाठी पैसे भरल्याचा पुरावा देखील सापडला आणि इतर अनेक कायदेशीर समस्या देखील ओळखल्या गेल्या जसे की कंपनीच्या पुस्तकांमधील वैयक्तिक खर्च आणि संबंधित सरकारी नोंदणी मूल्याच्या खाली खरेदी केलेली जमीन. अधिकाऱ्याने सांगितले की शोध दरम्यान अनेक बँक आणणारे सापडले, त्यापैकी 16 त्यांना आणून चालवले जातात.

Advertisement


सेंट्रल बोर्ड ऑफ डायरेक्ट टॅक्सच्या मते, हैदराबादच्या एका मोठ्या फार्मास्युटिकल कंपनीवर 6 ऑक्टोबर रोजी शोधमोहीम राबवण्यात आली आणि आतापर्यंत सुमारे 550 कोटी रुपयांचे बेहिशेबी उत्पन्न सापडले आहे. अघोषित उत्पन्न शोधण्यासाठी पुढील तपास सुरू आहे. कंपनीचा मोठा व्यवसाय औषधी घटक (एपीआय) इत्यादींचा व्यवसाय आहे आणि बहुतेक उत्पादने अमेरिका आणि दुबई आणि काही आफ्रिकन आणि युरोपियन देशांना निर्यात केली जातात, असे सीबीडीटीने म्हटले आहे. जमीन खरेदीसाठी पैसे भरल्याच्या पुराव्याव्यतिरिक्त बोगस आणि अस्तित्वात नसलेल्या घटकांकडून केलेल्या खरेदीमध्ये फसवणूक आढळून आली आहे.

Advertisement


कंपनी रेमडेसिविर इंजेक्शन्स देखील तयार करते.
कोविड -१ of च्या उपचारासाठी रेमडेसिविर आणि फेव्पीरावीर सारख्या विविध औषधांच्या विकासात सहभागी झाल्यामुळे हेटेरो समूह चर्चेत होता. हेटेरो समूहाची भारत, चीन, रशिया, इजिप्त, मेक्सिको आणि इराणमध्ये 25 हून अधिक उत्पादन केंद्रे आहेत. केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळानुसार, 6 ऑक्टोबर रोजी हैदराबादच्या एका प्रमुख औषध कंपनीवर शोध मोहीम राबवण्यात आली आणि आजपर्यंत 550 कोटी रुपये बेहिशेबी उत्पन्न.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *